Thiết bị chuyển mạch 250 và 350 Series với Multi-Gigabit và 10GE

Tìm hiểu đặc trưng của Cisco 250 Series và 350 Series

Trong Series bài giới thiệu và tư vấn các giải pháp công nghệ tối ưu hóa hệ thống mạng cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ gần nhất Thiết Bị Mạng đã tập trung nhiều vào các độ định tuyến không dây. Tiếp tục chuỗi giải pháp đó trong mẩu tin ngắn này chúng tôi sẽ cùng các bạn tìm hiểu sự mới mẻ trong các Series mới 350 và 250, model cung cấp nhiều hơn các tùy chọn quản lý và chuyển đổi thông minh hơn cho doanh nghiệp vừa và nhỏ với mô hình MGig và 10 Gigabit Ethernet.

Như các bạn cũng biết đây là những dòng sản phẩm chuyên dụng được thiết kế dành riêng cho Small Business chúng cung cấp các kết an toàn, tin cậy, cùng xem chúng có những ưu điểm gì nào?

Phân khúc sản phẩm dòng Series 350

Điểm đặc biệt chính là phần lớn các model phân khúc dòng sản phầm thiết bị mạng cisco này hỗ trợ công nghệ Multigigabit Ethernet. Các thiết bị chuyển mạch này sử dụng tiêu chuẩn Wifi 802.11ac Wave 2 trở lên cung cấp khả năng kết nối nhanh và cùng với đó là nguồn PoE. Kế thừa những tính năng nổi bật của Switch Layer 3 như bảo mật nâng cao và tiết kiệm năng lượng.

Cisco 350 Series cho Small Business

Điểm mấu chốt đó là các thiết bị chuyển mạch Switch này cung cấp độ tin cậy và hiệu suất đáp ứng nhu cầu sử dụng. Tất nhiên, cả hai mô hình Fast Ethernet và Gigabit Ethernet đều có sẵn.

Không chỉ vậy chúng còn được tích hợp thêm các tính năng mới như sFlow, ACL/QoS đầu ra và chính sách 2R3C cũng như PoE 60W để cấp nguồn cho các bộ chuyển mạch nhỏ gọn, dòng AP không dây công suất cao hỗ trợ tính năng Cisco FindIT Network Management.

Mời bạn tham khảo một số dòng và sản phẩm đang được sử dụng phổ biến

Cisco Catalyst 9200 Series: https://thietbimang.com/san-pham/Catalyst-9200.html
Cisco Catalyst 1000 Series: https://thietbimang.com/san-pham/Catalyst-1000.html

Phân khúc tiếp theo, dòng Series 250

Bộ chuyển mạch Switch Series 250 được coi là sản phẩm thế hệ mới, bộ chuyển mạch thông minh cung cấp một mạng lưới đáng tin cậy, dễ sử dụng và có mức giá rất phải chăng. Chúng cung cấp toàn bộ các tính năng cơ bản của lớp 2, tính năng bảo mật cũng như dịch vụ QoS và nhiều tính năng khác.

Ngoài việc có sẵn 2 mô hình Fast Ethernet và Gigabit Ethernet bây giờ còn có thêm 10GE Uplink mang đến khả năng kết nối nhanh hơn rất nhiều. Bên cạnh đó cũng không thể bỏ qua các kết tính năng mới như định tuyến tĩnh lớp 3 giúp mạng chạy hiệu quả hơn với 30W PoE cho điện thoại IP, thiết bị đầu cuối.

Cisco New 250 Series cho Small Business

Một số những giải pháp, sự kết hợp hoàn hảo mà bạn có thể sử dụng với bộ sản phẩm này như đã đề cập trước đó chính là khả năng ghép nối thiết bị chuyển mạch 350 Series mới với các điểm truy cập không dây hiệu suất cao như WAP581 mang đến giải pháp có dây và không dây tốc độ Multigigabit.

Ở phần trước Thiết Bị Mạng cũng đã có nói chi tiết về WAP581, bạn có thể tìm hiểu giải pháp Wifi hiệu quả cho doanh nghiệp của bạn ở đường link bên dưới:

Chúng giúp tăng tốc độ mạng không dây trong khi cung cấp bảo vệ an toàn thông tin cực tốt với công nghệ đa người dùng, nhiều đầu vào , nhiều đầu ra ( MU - MIMO ) 4 x 4 trên 5GHz và công nghệ MIMO 3 x 3 trên 2,4GHz. Thiết bị này cũng cung cấp các thiết lập điểm đơn và không yêu cầu bộ điều khiển giúp dễ dàng triển khai, lắp đặt tiết kiệm chi phí cho nhiều điểm truy cập. Chúng cũng làm việc với nền tảng Cisco FindIT Network Management.

Trên đây là các dòng sản phẩm thế hệ mới với nhiều tính năng cung cấp các giải pháp tối ưu hóa hiệu suất mạng thích hợp cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ hiện nay. Hãy liên hệ với chúng tôi nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ nhiều hơn về giải pháp cũng như các dòng sản phẩm này.

Bảng sản phẩm thiết bị mạng Cisco được ưa chuộng sử dụng phổ biến nhất hiện nay

CBS250-24T-4G-EU Switch Cisco 24 10/100/1000 ports, 4 Gigabit SFP
CBS350-8P-E-2G-EU Cisco Business 350 Series 8 gigabit PoE+ ports, external power
CBS350-24T-4G-EU Cisco Business 350 Series 24x10/100/1000 ports
CBS350-24P-4G-EU Cisco 24 10/100/1000 PoE+ ports, 4 Gigabit SFP
C9200L-24T-4G-E Cisco Catalyst 9200L 24-port Data 4x1G uplink Switch, Network Essentials
C9300-24T-A Cisco Switch Catalyst 9300 24 port data only, Network Advantage
C9300L-24T-4X-E Cisco Catalyst 9300 24-port fixed uplinks data only, 4X10G uplinks, Network Essentials
C1000-24T-4G-L Cisco C1000-24T-4G-L 24 port GE, 4 port 1G SFP uplinks
C1000-24T-4X-L Cisco C1000-24T-4X-L 24x 10/100/1000 Ethernet ports, 4x 10G SFP+ uplinks
C1000FE-24T-4G-L Cisco Catalyst 1000 24x 10/100 Ethernet ports, 2x 1G SFP and RJ-45 combo uplinks

Bên cạnh đó bạn có thể tham khảo thêm một số mẩu tin khác:

Kiến trúc mạng kỹ thuật số Cisco DNA là gì?

Tìm hiểu những đặc điểm nổi bật trên Module SFP 1GB

Module quang 1GB và Module quang 10GB có gì khác biệt?

Switch Cisco là gì? Có những tính năng gì vượt trội?

CBS350-24P-4G giải pháp hoàn hảo cho Small Business

Cisco Catalyst C9300-24T-A siêu phẩm đang HOT trên thị trường

Hướng dẫn kết nối và cài đặt PC tới Switch cơ bản

Giải pháp kéo dài mạng LAN Quang đơn giản

Hướng dẫn khởi động Switch Cisco ai cũng có thể thực hiện

Switch Layer 2 và Layer 3 khác nhau như thế nào?

Hướng dẫn sử dụng dòng lện cơ bản trên Cisco IOS

Những điều cần biết về module quang 10G BIDI SFP+

Bài viết liên quan
Hướng dẫn cấu hình ngăn xếp ảo với Switch Cisco Catalyst 2960-L
Hướng dẫn cấu hình ngăn xếp ảo với Switch Cisco Catalyst 2960-L
Tìm hiểu về hệ thống mạng core switch của Cisco
Tìm hiểu về hệ thống mạng core switch của Cisco
Phân biệt core switch và access switch của Cisco
Phân biệt core switch và access switch của Cisco
Lý do vì sao CISCO NEXUS 3000 thích hợp với hệ thống mạng doanh nghiệp
Lý do vì sao CISCO NEXUS 3000 thích hợp với hệ thống mạng doanh nghiệp
Giúp khách hàng xác định lại hoạt động mạng với API Catalyst 9000 và IOS-XE
Giúp khách hàng xác định lại hoạt động mạng với API Catalyst 9000 và IOS-XE
Những câu hỏi thú vị về mô hình Switch Cisco Catalyst 9200
Những câu hỏi thú vị về mô hình Switch Cisco Catalyst 9200

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.