Cảnh báo về Module Cisco GLC-LH-SMD hàng ngoài, hàng Oem tràn ngập thị trường

Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

Chào mừng bạn đến với bài viết về module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng! Trong bài viết này, chúng ta sẽ tìm hiểu về một trong những sản phẩm module quang phổ biến của Cisco - GLC-LH-SMD.

Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

1. Giới thiệu về module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD:

Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD là một giải pháp kết nối quang học tiêu chuẩn được thiết kế và sản xuất bởi hãng Cisco Systems - một trong những nhà cung cấp hàng đầu về các giải pháp mạng và viễn thông trên thế giới. Được xây dựng dựa trên tiêu chuẩn Small Form-factor Pluggable (SFP) và sử dụng công nghệ quang học cao cấp, GLC-LH-SMD cung cấp khả năng truyền tải tín hiệu quang cao cấp, ổn định và đáng tin cậy.

2. Đặc điểm nổi bật của module Cisco GLC-LH-SMD:

  • Tương thích đa nền tảng: Module GLC-LH-SMD tương thích với nhiều dòng thiết bị và nền tảng mạng Cisco khác nhau. Điều này cho phép người dùng dễ dàng tích hợp nó vào các mạng hiện có mà không cần thay đổi nhiều cấu hình.
  • Khoảng cách truyền dẫn xa: GLC-LH-SMD hỗ trợ truyền dẫn xa lên đến hàng chục kilomet, làm cho nó lý tưởng cho việc triển khai trong các mạng phức tạp hoặc rải rác.
  • Tích hợp chức năng giám sát quang điều chỉnh (DOM): Module này cung cấp chức năng DOM, cho phép người dùng giám sát các thông số quan trọng như công suất, nhiệt độ, điện áp và thông tin quang học khác của module.
  • Hỗ trợ nhiều loại quang: GLC-LH-SMD hỗ trợ nhiều loại quang, bao gồm Single-Mode (SMF) và Multi-Mode (MMF), cho phép người dùng linh hoạt chọn lựa phương án phù hợp với yêu cầu mạng cụ thể.
  • Hot-swappable (cắm nóng): Module này hỗ trợ tính năng cắm nóng, giúp giảm thiểu thời gian chết và giúp bảo trì mạng một cách dễ dàng và thuận tiện.

3. Đảm bảo chất lượng và sự tin cậy:

Cisco GLC-LH-SMD chính hãng được đảm bảo chất lượng và đáng tin cậy. Khi mua module quang Cisco chính hãng, người dùng có thể yên tâm về chất lượng sản phẩm, hiệu suất ổn định và hỗ trợ kỹ thuật từ Cisco - một trong những thương hiệu được công nhận hàng đầu trong lĩnh vực mạng và viễn thông.

Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

4. Kết luận:

Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng là một lựa chọn tuyệt vời để mở rộng và nâng cấp hạ tầng mạng. Với tính năng đa dạng, hiệu suất ổn định và hỗ trợ kỹ thuật từ Cisco, nó đã trở thành một trong những sản phẩm được tin dùng rộng rãi trong cộng đồng mạng toàn cầu. Khi triển khai module GLC-LH-SMD, người dùng có thể tận hưởng kết nối quang học chất lượng cao và đáng tin cậy cho mạng của mình.

Giải Đáp – Những câu hỏi về module quang Cisco 10G SFP+

Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc

Ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc

Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay

Phân biệt Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng và hàng ngoài, hàng OEM

Module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng là một lựa chọn tuyệt vời để mở rộng và nâng cấp hạ tầng mạng. Với tính năng đa dạng, hiệu suất ổn định và hỗ trợ kỹ thuật từ Cisco, nó đã trở thành một trong những sản phẩm được tin dùng rộng rãi trong cộng đồng mạng toàn cầu. Khi triển khai module GLC-LH-SMD, người dùng có thể tận hưởng kết nối quang học chất lượng cao và đáng tin cậy cho mạng của mình.

Module Cisco GLC-LH-SMD là một sản phẩm chính hãng của Cisco Systems, một trong những nhà cung cấp hàng đầu về các giải pháp mạng và viễn thông trên thế giới. Tuy nhiên, thị trường cũng có nhiều sản phẩm "hàng ngoài" (third-party) được sản xuất bởi các nhà sản xuất khác nhau, không phải là của Cisco. Dưới đây là một số cách để phân biệt module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng và hàng ngoài:

1. Nhãn hiệu và logo:

Module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng sẽ có nhãn hiệu Cisco chính xác và logo Cisco đính kèm. Logo Cisco thường là hai "C" đối xứng.
Hàng ngoài có thể có logo và nhãn hiệu khác nhau hoặc không có logo Cisco.

Module quang Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

2. Giấy chứng nhận (Certification):

Cisco GLC-LH-SMD chính hãng thường được chứng nhận bởi các cơ quan uy tín như FCC, CE, RoHS, v.v.
Hàng ngoài có thể không có giấy chứng nhận hoặc sử dụng các giấy chứng nhận không rõ nguồn gốc.

3. Bảo hành và hỗ trợ:

Cisco GLC-LH-SMD chính hãng thường đi kèm với chính sách bảo hành của Cisco và được hỗ trợ kỹ thuật bởi Cisco.
Hàng ngoài có thể không có chính sách bảo hành tương tự và hỗ trợ kỹ thuật không đảm bảo.

4. Giá cả:

Module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng thường có giá cao hơn do chất lượng và uy tín của Cisco.
Hàng ngoài có thể có giá rẻ hơn, nhưng có thể tiềm ẩn rủi ro về chất lượng và hiệu suất.

5. Đóng gói và chất lượng sản phẩm:

Cisco GLC-LH-SMD chính hãng thường được đóng gói chặt chẽ, có nhãn dán rõ ràng và chất lượng sản phẩm cao.
Hàng ngoài có thể có đóng gói không đảm bảo, nhãn dán không rõ ràng hoặc thiếu thông tin.

6. DOM (Digital Optical Monitoring):

Một số module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng hỗ trợ chức năng DOM, cho phép giám sát các thông số quang học của module.
Hàng ngoài có thể không hỗ trợ chức năng DOM hoặc không hoạt động đúng cách.
Lưu ý: Trong trường hợp không rõ ràng, nếu bạn muốn mua module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng, nên mua từ nhà cung cấp uy tín và được công nhận. Nếu giá cả quá rẻ hoặc không có giấy chứng nhận rõ ràng, có thể đây là hàng ngoài không đáng tin cậy. Hãy luôn lựa chọn các sản phẩm từ các nguồn đáng tin cậy để đảm bảo chất lượng và hiệu suất tốt nhất cho mạng của bạn.

Cảnh báo sử dụng Module Cisco GLC-LH-SMD không chính hãng

Nếu bạn sử dụng module GLC-LH-SMD không chính hãng, hãy lưu ý một số rủi ro và vấn đề có thể phát sinh:

  • Chất lượng không đảm bảo: Module không chính hãng có thể không đạt tiêu chuẩn chất lượng và kiểm tra nghiêm ngặt như module chính hãng của Cisco. Điều này có thể dẫn đến hiện tượng tụt tín hiệu, giảm hiệu suất mạng và không ổn định.
  • Khả năng tương thích: Module không chính hãng có thể không tương thích hoặc không tương thích tốt với các thiết bị và hệ thống mạng Cisco hiện có. Điều này có thể gây ra sự cố trong việc kết nối và hoạt động của mạng.
  • Không hỗ trợ DOM: Một số module không chính hãng có thể không hỗ trợ chức năng Digital Optical Monitoring (DOM), điều này làm mất đi khả năng giám sát các thông số quang học của module.
  • Không có bảo hành hoặc bảo hành không đảm bảo: Module không chính hãng thường không đi kèm với chính sách bảo hành hoặc bảo hành không đảm bảo, dẫn đến rủi ro trong việc yêu cầu hỗ trợ hoặc bảo hành khi có sự cố.
  • Rủi ro bảo mật và pháp lý: Sử dụng module không chính hãng có thể mang đến rủi ro về bảo mật và pháp lý, vì không biết rõ nguồn gốc và xuất xứ của sản phẩm.
  • Không nhận được cập nhật phần mềm: Cisco không cung cấp hỗ trợ kỹ thuật và cập nhật phần mềm cho module không chính hãng. Điều này có thể dẫn đến việc bạn không nhận được các bản vá lỗi và nâng cấp tính năng mới.

Để đảm bảo hiệu suất và bảo mật tốt nhất cho mạng của bạn, nên sử dụng module quang Cisco GLC-LH-SMD chính hãng. Mua sản phẩm từ các nhà cung cấp đáng tin cậy và được công nhận, và hãy chắc chắn kiểm tra chính sách bảo hành và chất lượng của sản phẩm trước khi mua. Sử dụng module chính hãng giúp bạn đảm bảo mạng của mình hoạt động ổn định và an toàn.

Thiết bị mạng (thietbimang.com) nhà phân phối Module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

Thietbimang.com phân phối module quang Cisco GLC-LH-SMD chính hãng, điều này có thể mang đến lợi ích cho người dùng vì họ sẽ có được một sản phẩm chính hãng của Cisco Systems. Mua module quang chính hãng giúp đảm bảo chất lượng, hiệu suất và đáng tin cậy cho mạng của bạn.

phân phối Module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng

Dưới đây là một số lợi ích khi mua Cisco GLC-LH-SMD chính hãng từ trang web được đảm bảo phân phối chính hãng:

  • Chất lượng đảm bảo: Sản phẩm chính hãng của Cisco thường được sản xuất và kiểm tra theo tiêu chuẩn cao, đảm bảo chất lượng và hiệu suất tối ưu.
  • Hỗ trợ kỹ thuật: Khi mua sản phẩm chính hãng, bạn có thể nhận được hỗ trợ kỹ thuật từ Cisco hoặc nhà cung cấp đáng tin cậy, giúp giải đáp các câu hỏi và giải quyết sự cố một cách nhanh chóng và chính xác.
  • Chính sách bảo hành: Sản phẩm chính hãng thường đi kèm với chính sách bảo hành của Cisco, đảm bảo rằng bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm.
  • Tương thích và tối ưu hóa: Module chính hãng được tối ưu hóa để tương thích với các thiết bị và hệ thống mạng Cisco hiện có, giúp đảm bảo kết nối ổn định và hiệu suất tối đa.
  • Digital Optical Monitoring (DOM): Một số module chính hãng hỗ trợ chức năng DOM, cho phép giám sát các thông số quang học của module, giúp bạn theo dõi và quản lý hiệu suất mạng một cách hiệu quả.

Trước khi mua module quang SFP Cisco GLC-LH-SMD chính hãng từ trang web Thietbimang.com hoặc bất kỳ nhà cung cấp nào khác, hãy xác minh rõ ràng với nhà cung cấp rằng sản phẩm là chính hãng, và đảm bảo kiểm tra chính sách bảo hành và hỗ trợ kỹ thuật của sản phẩm. Sử dụng module quang chính hãng giúp bạn đảm bảo mạng của mình hoạt động ổn định và an toàn.

Sản phẩm liên quan
GLC-SX-MMD

GLC-SX-MMD

GLC-LH-SMD

GLC-LH-SMD

GLC-EX-SMD

GLC-EX-SMD

Bài viết liên quan
Bảng giá Switch Cisco 3650 mới nhất năm 2019
Bảng giá Switch Cisco 3650 mới nhất năm 2019
Tường Lửa Cisco Firewall bảo mật tiên tiến cho doanh nghiệp của bạn
Tường Lửa Cisco Firewall bảo mật tiên tiến cho doanh nghiệp của bạn
Cisco 2960 24 ports có bao nhiêu loại? Tìm hiểu và lựa chọn Cisco 2960 24 cổng
Cisco 2960 24 ports có bao nhiêu loại? Tìm hiểu và lựa chọn Cisco 2960 24 cổng
Hướng dẫn cấu hình Firewall Juniper SRX300 SRX320 SRX340 SRX345
Hướng dẫn cấu hình Firewall Juniper SRX300 SRX320 SRX340 SRX345
Hướng dẫn cấu hình ngăn xếp ảo với Switch Cisco Catalyst 2960-L
Hướng dẫn cấu hình ngăn xếp ảo với Switch Cisco Catalyst 2960-L
Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay
Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.