Ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc

Module Cisco SFP 1Gb những ưu điểm nổi bật

Những sản phẩm đến từ Cisco luôn mang đến cho người dùng những tính năng, trải nghiệm tuyệt vời. Đặc biệt là thiết bị Module Cisco SFP 1Gb đã và đang nhận được nhiều phản hồi tích cực từ phía các chuyên gia mạng cũng như khách hàng. Hãy cùng thietbimang.com tìm hiểu ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc nhé!

Khái niệm thiết bị mạng Module Cisco SFP 1Gb

Để hiểu được khái niệm của thiết bị này, trước hết chúng ta cần phải tìm hiểu Module mạng là gì? Module mạng hay module quang SFP thường được gọi là bộ khuếch đại nhỏ hoặc bộ chuyển đổi gigabit (GBIC) là một module phát quang nhỏ gọn, cho phép mở rộng kết nối lên đến khoảng cách hàng trăm km. Đây là thiết bị dùng để liên kết các thiết bị mạng như switch, router, converter… với hệ thống dây cáp quang hoặc đồng.

Module quang Cisco 1Gb MGBT1

Hình ảnh: Module quang Cisco 1Gb MGBT1

Module giao diện mạng cisco (nim) được thiết kế để tương thích với đầu nối (connecter) dạng small form factor (SFP). Đặc biệt nó còn có khả năng cắm nóng, tức có thể đấu nối trực tiếp mà không cần tắt hay khởi động lại thiết bị. Trong đó, Module Cisco SFP 1Gb là một module tốc độ truyền dẫn là 1gigabit/s hoặc cao hơn. Nó được sử dụng phổ biến trong công tác truyền phát dữ liệu qua kênh truyền thông.

Sản phẩm nổi bật của phân khúc module SFP 1Gb như là: MGBSX1, MGBLX1, CISCO GLC-T, CISCO GLC-LH-SMD, Cisco GLC-SX-MMD

Ưu điểm của module cisco SFP 1Gb chính hãng

Cisco SFP 1Gb được cải tiến để trở thành bộ chuyển đổi gigabit (GBIC)

GBIC là một bộ thu phát có khả năng thay đổi các dòng điện (ở các mức cao và thấp kỹ thuật số) trở thành các tín hiệu quang học và từ tín hiệu quang học lại chuyển thành dòng kỹ thuật số. Nhờ là bộ chuyển phát GBIC , mà thiết bị này như một giao diện cho mạng tốc độ cao được sử dụng rộng rãi ở các hệ thống cáp quang và Ethernet .

Module Cisco MGBT1 chính hãng

Hình ảnh: Module Cisco MGBT1 chính hãng

Các kỹ sư mạng có thể dễ dàng cấu hình cũng như nâng cấp các mạng truyền thông quang điện nhờ Module giao diện mạng Cisco (nims). Chúng có thể thay thế toàn bộ bảng ở mức hệ thống vì vậy Module Cisco SFP 1Gb chính hãng cắt giảm, tiết kiệm được chi phí cho các doanh nghiệp. Chính sự nâng cấp lên GBIC đã cho module này có khả năng cắm nóng rất tiện lợi trong công tác đấu nối, cài đặt hệ thống mạng.

Chuẩn đoán và giám sát hợp lý với tùy chọn DDM

Cisco hiển thị các Module mạng được cài đặt tính năng DDM. Tính năng này cho phép người dùng giám sát toàn bộ tình trạng truyền dẫn tín hiệu trên hệ thống. Từ đó, hệ thống có thể phát hiện các lỗi cũng như đưa ra phương án khắc phục đơn giản, nhanh chóng hơn bao giờ hết. Chính nhờ vậy, công tác bảo mật, an ninh trên hệ thống mạng được đảm bảo và an toàn hơn bao giờ hết.

Thu phát và truyền dẫn 2 chiều trên một sợi quang

Giao diện mạng Cisco SFP 1Gb Module phù hợp với các tiêu chuẩn IEEE802.3Z SX và LX nên có khả năng hoạt động trên các liên kết sợi đơn mode và cả sợi đa mode với 2 bước sóng riêng biệt. Nhờ thế, các doanh nghiệp, hộ kinh doanh sẽ tiết kiệm được rất nhiều chi phí trong suốt quá trình sử dụng.

Các thiết bị Cisco hiển thị các Module mạng cho phép hệ thống có khả năng cung cấp nguồn mở rộng và đường truyền dữ liệu xa đến 150m vẫn có chất lượng ổn định với hình ảnh, âm thanh, audio, video sắc nét sống động.

Module quang Cisco MGBLH1

Hình ảnh: Module quang Cisco MGBLH1

So với các sản phẩm cùng phân khúc khác, Module Cisco SFP 1Gb sở hữu nhiều tính năng nổi trội giúp hệ thống mạng của bạn đạt được hiệu suất cũng như độ bảo mật tiên tiến hơn. Chính vì thế, Module giao diện mạng cisco (nim) đang là sự lựa chọn tối ưu, được rất nhiều doanh nghiệp lựa chọn để sử dụng trong hệ thống mạng của mình hiện nay.

Tìm hiểu thêm các thông tin hữu ích khác

Module quang Cisco là gì? Tìm hiểu đặc điểm của module Cisco

Sự khác biệt giữa các loại Module quang Cisco SFP VỚI SFP+, XFP

Phân loại và đặc điểm của từng dòng Module quang Cisco

Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay

Sử dụng module quang Cisco như thế nào đúng cách?

Ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc

Danh sách Modules SFP Cisco 1000BASE, 10GBASE (SFP+), 40GBASE (QSFP+), 100GBASE (QSFP+)

Nếu bạn đang muốn sở hữu Module Cisco SFP 1Gb với giá cả phải chăng cùng nhiều ưu đãi khủng và chất lượng tuyệt vời, hãy truy cập ngay vào thietbimang.com để biết thêm chi tiết nhé!

Sản phẩm liên quan
Cisco SFP-10G-SR

Cisco SFP-10G-SR

Cisco SFP-10G-LR

Cisco SFP-10G-LR

GLC-LH-SMD

GLC-LH-SMD

Bài viết liên quan
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Juniper EX3400 Ethernet Switch Datasheet, specifications
Juniper EX3400 Ethernet Switch Datasheet, specifications
Góc nhìn tổng quan về dây nhảy quang
Góc nhìn tổng quan về dây nhảy quang
Firewall Juniper SRX series giải pháp bảo mật đến từ hãng Juniper Networks
Firewall Juniper SRX series giải pháp bảo mật đến từ hãng Juniper Networks
Tìm hiểu chi tiết Cisco SFP 10G qua một vài sản phẩm được ưa chuộng
Tìm hiểu chi tiết Cisco SFP 10G qua một vài sản phẩm được ưa chuộng
Cách mạng hóa mạng WAN với kiến trúc phần mềm Cisco IOS XE
Cách mạng hóa mạng WAN với kiến trúc phần mềm Cisco IOS XE

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.