Cáp quang Multimode 8FO OM3

Cáp quang Multimode 8FO 8 sợi quang, tốc độ 10Gb, khoảng cách 5km ➡️ Chính hãng ➡️ Miễn phí vận chuyển ➡️ Liên hệ 0522 388 688 phân phối bởi THIẾT BỊ MẠNG ®
Cáp quang Multimode 8FO OM3, Multimode 8FO, Cáp Multimode 8FO, Multimode 8FO OM3, cáp quang 8FO, cáp Multimode 8FO giá rẻ, cáp quang Multimode, GYXTW-8FO-OM3, 8FO OM3, Multimode 8FO OM3, cáp OM3 giá rẻ

Cáp quang Multimode 8FO OM3

Cáp quang Multimode 8FO OM3 Chính hãng Sản phẩm chính hãng ®
  • Bảng thông số sản phẩm:
  • Mã sản phẩm: GYXTW 8FO-OM3
  • Hãng sản xuất: Chính hãng
  • Dòng sản phẩm: Cáp quang OM3
  • Nhà cung cấp: Thiết Bị Mạng
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
Để có giá ưu đãi tốt nhất, quý khách vui lòng gửi Email!
  • Đổi trả linh hoạt trong vòng 7 ngày
  • Bảo hành chính hãng trên toàn quốc
  • Sản phẩm mới 100% nguyên seal
  • Giao hàng toàn quốc các ngày trong tuần
HỖ TRỢ BÁO GIÁ 24/7 - LIÊN HỆ VỚI THIẾT BỊ MẠNG ĐỂ CÓ BÁO GIÁ TỐT NHẤT TẠI THỜI ĐIỂM (HOTLINE / SMS / ZALO / EMAIL)

Cáp quang Multimode 8FO (cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core) OM3 GYXTW-8FO-OM3 hãng KCO sẵn hàng, giá thành cạnh tranh

Cáp quang 8FO Multmode ( cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core ) OM3 hãng KCO sở hữu những ưu điểm vượt trội trong thiết kế cũng như tính năng hoàn hảo đảm bảo sự ổn định cho đường truyền mạng là sự lựa chọn số một của các doanh nghiệp, đã và đang được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết hơn các đặc điểm trong cấu tạo của loại dây cáp quang này.

Cấu tạo của dây cáp quang Multimode 8FO (cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core) OM3 GYXTW-8FO-OM3 hãng KCO

Cáp quang multimode 8FO ( cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core ) Multimode OM3dễ dàng nhận biết so với dây cáp quang Singlemode bởi kết cấu nhiều lớp của dây cáp. Có lẽ đây cũng chính là một trong những điểm khác biệt rõ trông thấy. Khi mà vỏ cáp được làm từ chất liệu nhựa HDPE và được trộn với những thành phần phụ gia có tính khó cháy và giúp cho lớp vỏ thêm cứng cáp hơn.

Nếu bạn đã từng thử dùng dao, kéo hay kìm cắt chuyên dụng với loại cáp này bạn sẽ thấy điều đó, rất khó để bóc được lớp vỏ cứng cáp này. Không những thế bên trong còn có thêm 2 sợi dây gia cường bằng thép với vai trò giúp cáp có sức căng, tải trọng lớn lơn, có thể sử dụng ở trong các môi trường đặc thù như dưới lòng đất hoặc treo. Khi xảy ra các sự cố hỏa hoạn cáp dường như không thể cháy và thậm chí nếu bị cháy cũng tạo ra rất ít khói, cũng chính bởi vậy mà dây cáp được sử dụng linh hoạt chứ không phân loại riêng biệt như dây cáp quang Singlemode.

Dây cáp quang OM3 8FO (8 sợi/8 core) tại Thiết Bị Mạng

Hình ảnh: Dây cáp quang OM3 8FO (8 sợi/8 core) tại Thiết Bị Mạng

Sự chắc chắn của dây cáp Multimode 8FO (8 sợi/8 core) GYXTW-8FO-OM3 còn được tăng cường bởi một lớp ống bằng kim loại chứa các sợi cáp nhỏ bên trong. Ống này có nhiệm vụ tăng sự chỉu tải, lực đè nén đảm bảo sợi cáp bên trong không bị gãy hay gập quá mức.

Cáp quang Multimode 8FO OM3 hãng KCO

Hình ảnh: Kho cáp quang Multimode 8FO OM3 hãng KCO tại kho Thiết Bị Mạng

Các đặc trưng của cáp quang Multimode 8FO (8 sợi/8 core) OM3

- Cáp quang Multimode OM3 GYXTW-8FO-OM3, cáp đa mode có đường kính lõi lớn hơn so với cáp Singlemode 50/125um, ống Loose

- Thích hợp cho việc sử dụng ở các môi trường điều kiện khác nhau như: Chôn trực tiếp, luồn cống, cáp treo (khoảng vượt).

- Công nghệ ngăn nước bằng Gel Loose Tube

- Đường kính ống đơn nhỏ, tiết kiệm không gian bên trong ống.

- Lớp vỏ bảo vệ có thể chống lại các tia cực tím bên ngoài trời, cùng với đó là độ ma sát thấp giúp dễ dàng di chuyển.

- Dây cáp được làm từ nhiều thành phần khác nhau trong đó có thành phần tạo độ cứng và chất khó cháy, trên dây cáp có in nổi các thông tin cơ bản để người dùng dễ dàng nhận biết.

- Lõi sợi quang có các màu được mã hóa theo tiêu chuẩn TIA / EIA-598 để dễ dàng nhận diện.

Thông số chính của cáp quang Multimode 8FO (cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core) OM3 hãng KCO

Cáp quang 4FO/8Fo/12Fo GYXTW OM3 (Bọc giáp kim loại)
Hãng KCO
Mã SP GYXTW-4FO-OM3 / GYXTW-8FO-OM3 / GYXTW-12FO-OM3
Loại Multimode 4Fo / 8Fo / 12Fo (OM3 50/125 GYXTW)
Cấu trúc Có lớp bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, kèm 2 sợi thép chịu lực, vỏ bọc PVC/PE/HDPE màu đen
Số sợi quang 4 / 8 / 12 sợi quang
Bước sóng 850nm ~ 1300nm
Tiết diện 7.0 – 8.0mm
Tốc độ 10Gbs (Upto 40Gbs)
Dải nhiệt độ làm việc -40 đến +70 độ C
Môi trường sử dụng Trong nhà/Ngoài trời – Treo/ Luồn cống/ Máng cáp
Chứng chỉ CO, CQ, Giấy Tờ Hải Quan

Sự khác biệt giữa cáp quang Multimode 8FO (8 sợi/8 core) OM3 và cáp treo Singlemode 8FO (8 sợi/8 core)

Sự khác biệt của hai loại cáp này bạn đã có thể dễ dàng nhận thấy thông qua cấu tạo của 2 loại dây cáp quang này. Tuy nhiên, chính điều đó lại làm ảnh hưởng hay nói cách khác là ưu điểm của từng loại cáp.

Sở hữu cấu tạo nhiều lớp chắc chắn dây cáp Singlemode có thể sử dụng trong nhiều môi trường khác nhau trên cùng 1 loại dây cáp. Ngược lai, với cáp quang Singlemode sẽ có sự phân loại rõ ràng hơn, trong mỗi môi trường sẽ sử dụng từng loại riêng biệt thích hợp với môi trường đó. Ví dụ cáp có thể là cáp treo Singlemode, cáp chôn trực tiếp Singlemode hoặc cáp luồn cống Singlemode.

Điểm khác biệt tiếp theo có thể kể tới như là tốc độ của dây cáp. Cáp 8FO (8 sợi/8 core) Multimode OM3 hoạt động ở bước sóng 750-850nm và truyền tín hiệu bằng nhiều tia Laser ở khoảng cách ngắn nên tốc độ đạt 10Gb và có thể lên đến 10Gb với cáp OM3.

Cáp Singlemode lại hoạt động ở bước sóng 1310-1550nm và truyền 1 đường tín hiệu nên khoảng cách có thể lên tới 120Km, tuy nhiên tốc độ chỉ đạt 1Gb nên thường được dùng phổ biến hơn cho các ựng kết nối và truyền tín hiệu diện rộng.

Với những điểm khác biệt này mà giá cáp Multimode 8FO (8 sợi/8 core) có giá thành cao hơn nhiều so với cáp 8FO (8 sợi/8 core) Singlemode.

Bạn có thể tham khảo chi tiết các loại dây cáp quang Multimode phổ biến như:

Cáp quang Multimode 6FO OM3: https://thietbimang.com/Cap-quang-Multimode-6FO-OM3.html

Cáp quang Multimode 4FO OM3: https://thietbimang.com/Cap-quang-Multimode-4FO-OM3.html

Cáp quang Multimode 8FO (8 sợi/8 core) OM2: https://thietbimang.com/Cap-quang-Multimode-8FO-OM2.html

Cáp quang Multimode 6FO OM2: https://thietbimang.com/Cap-quang-Multimode-6FO-OM2.html

Cáp quang Multimode 4FO OM2: https://thietbimang.com/Cap-quang-Multimode-4FO-OM2.html

Các dòng sản phẩm khác của:

Phụ kiện quang: https://thietbimang.com/san-pham/Phu-kien-quang.html

Module quang SFP: https://thietbimang.com/san-pham/Module-SFP-KCO.html

Dây nhảy quang: https://thietbimang.com/san-pham/Day-nhay-quang.html

Converer quang: https://thietbimang.com/san-pham/Converter-quang.html

Hộp phối quang ODF: https://thietbimang.com/san-pham/Hop-phoi-quang-ODF.html

Cáp quang Multimode 8FO OM3 và cáp quang Multimode 8FO OM2 khác nhau ở những điểm gì?

- Băng thông: Cáp quang Multimode 8FO OM3 hãng KCO có băng thông cao hơn so với cáp quang Multimode 8FO OM2. Tiêu chuẩn OM3 được thiết kế để hỗ trợ các ứng dụng mạng với tốc độ truyền dẫn cao hơn, bao gồm 10 Gigabit Ethernet trên khoảng cách truyền tải ngắn (lên đến 300 mét).

- Khoảng cách truyền tải: Cáp quang Multimode 8FO OM3 hãng KCO cho phép truyền tải trên khoảng cách dài hơn so với cáp quang Multimode 8FO OM2. Trong các ứng dụng 10 Gigabit Ethernet, cáp quang OM2 có thể hỗ trợ khoảng cách truyền tải lên đến 82 mét, trong khi cáp quang OM3 có thể hỗ trợ khoảng cách truyền tải lên đến 300 mét.

- Chi phí: Vì công nghệ và hiệu suất cao hơn, Cáp quang Multimode 8FO OM3 hãng KCO thường có giá thành cao hơn so với cáp quang Multimode 8FO OM2. Việc sử dụng Cáp quang Multimode 8FO OM3 yêu cầu sự đầu tư cao hơn trong việc triển khai và cấu hình mạng.

- Suy hao tín hiệu: Cáp quang Multimode 8FO OM3 giảm suy hao tín hiệu so với cáp quang Multimode 8FO OM2. Điều này cho phép truyền dẫn tín hiệu trên khoảng cách dài hơn mà không gặp suy hao lớn, đồng thời cải thiện hiệu suất truyền dẫn.

- Ứng dụng: Cáp quang Multimode 8FO OM2 thường được sử dụng trong các ứng dụng mạng trong khoảng cách ngắn, như mạng nội bộ văn phòng. Trong khi đó, Cáp quang Multimode 8FO OM3 thích hợp cho các ứng dụng yêu cầu tốc độ truyền dẫn cao hơn và khoảng cách truyền dẫn xa hơn, chẳng hạn như trung tâm dữ liệu hoặc mạng LAN công nghiệp.

Mua dây cáp quang Multimode 8FO (cáp quang multimode 8 sợi / cáp quang multimode 8 core) OM3 hãng KCO ở đâu?

Thiết Bị Mạng đơn vị danh tiếng chuyên phân phối thiết bị mạng Cisco , Juniper, thiết bị quang chính hãng, chất lượng tốt với đầy đủ giấy tờ CO,CQ. Khi đến với chúng tôi bạn sẽ được sở hữu những sản phẩm chính hãng với giá thành cạnh tranh nhất, bên cạnh đó bạn cũng được tư vấn miễn phí các giải pháp, hỗ trợ kỹ thuật trong triển khai lắp đặt và khắc phục sự cố.

Hãy liên hệ với chúng tôi theo các thông tin trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Giao sản phẩm Cáp quang Multimode 8FO OM3 toàn quốc tất cả các ngày trong tuần

Bài viết liên quan

Cáp quang giải pháp hoàn hảo mạng cáp quang cho doanh nghiệp
Cáp quang giải pháp hoàn hảo mạng cáp quang cho doanh nghiệp
Cáp quang Multimode giải pháp hoàn hảo cho doanh nghiệp
Cáp quang Multimode giải pháp hoàn hảo cho doanh nghiệp
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Cáp quang là gì? Phân biệt cáp quang Singlemode Multimode và lựa chọn
Cáp quang là gì? Phân biệt cáp quang Singlemode Multimode và lựa chọn
thương hiệu cung cấp thiết bị mạng cáp quang uy tín số 1 Việt Nam
thương hiệu cung cấp thiết bị mạng cáp quang uy tín số 1 Việt Nam
Tìm hiểu cấu tạo đặc biệt của cáp quang Multimode
Tìm hiểu cấu tạo đặc biệt của cáp quang Multimode

Sản phẩm khác dòng Cáp quang Multimode

Cáp quang Multimode 4FO OM2

Cáp quang Multimode 4FO OM2

Cáp quang Multimode 6FO OM2

Cáp quang Multimode 6FO OM2

Cáp quang Multimode 6FO OM3

Cáp quang Multimode 6FO OM3

Cáp quang Multimode 8FO OM2

Cáp quang Multimode 8FO OM2

Cáp quang Multimode 4FO OM3

Cáp quang Multimode 4FO OM3

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận về sản phẩm "Cáp quang Multimode 8FO OM3")

Phân phối Cáp quang Multimode 8FO OM3 chính hãng

Những câu hỏi thường gặp khi mua hàng

✓ Trả lời: Thiết Bị Mạng nhà phân phối thiết bị mạng Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode 8FO OM3 chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode 8FO OM3 được phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ cho dự án. Thiết Bị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Thiết Bị Mạng cam kết hoàn tiền 500 lần nếu phát hiện sản phẩm Cáp quang Multimode 8FO OM3 kém chất lượng.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cáp quang Multimode 8FO OM3 do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
báo giá Cáp quang Multimode 8FO OM3 chính hãng
Datasheet catalogue Cáp quang Multimode 8FO OM3

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Giao hàng Cáp quang Multimode 8FO OM3 tận nơi
Mua Cáp quang Multimode 8FO OM3 từ THIETBIMANG.COM để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng.

THIẾT BỊ MẠNG CHÍNH HÃNG

188 Phố Yên Bình, P. Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
Tel: 0522 388 688 - Email: info@thietbimang.com

Cáp quang Multimode 8FO OM3 tại Hà Nội

THIẾT BỊ MẠNG HỒ CHÍ MINH

2/1/14 Đường 10, Phường 9, Gò Vấp, HCMC
Tel: 0568 388 688 - Email: info@thietbimang.com

Cáp quang Multimode 8FO OM3 tại Hồ Chí Minh
Báo chí nói về Thiết Bị Mạng - thietbimang.com