Tìm hiểu cấu tạo đặc biệt của cáp quang Multimode

Cáp quang Multimode có cấu tạo như nào?

Cáp quang ngày nay đang được ưa chuộng sử dụng rất rộng rãi trên thị trường, chúng góp mặt trong phần lớn các lĩnh vực của cuộc sống từ hộ gia đình tới các nhà máy xí nghiệp, trường học hay các doanh nghiệp lớn. Với những ưu điểm vượt trội trong cấu trúc cũng như tốc độ đường truyền, dây cáp quang hiện đang đóng vai trò vô cùng quan trọng trong việc phát triển hiện nay.

Trong rất nhiều các thương hiệu khác nhau, cáp quang lại nổi lên như một làn gió mới trong năm 2023. Bởi vậy, ở bài viết này chúng tôi sẽ cùng các bạn đi tìm hiểu đôi nét về cấu tạo cũng như những đặc điểm có trên sản phẩm dây cáp quang này.

Cấu tạo của cáp quang Multimode

Mang những nét tương đồng với các loại dây cáp khác, dây cáp quang Multimode cũng sở hữu một cấu trúc nhiều lớp chắc chắc, chúng hỗ trợ nhau nhằm đảm bảo cho sợi truyền dẫn có thể ổn định nhất có thể. Lớp vỏ của dây cáp quang được làm từ nhựa HDPE màu đen kèm theo một số các thành phần khác giúp cho kết cấu của cáp chắc chắn hơn, dẻo dai hơn và cũng khó cháy nữa.

Không chỉ vậy, ngay bên trong lớp vỏ còn có một lớp gia cường là lớp ống bảo vệ bằng kim loại rất cứng cáp là nhân tố chính giúp cáp có khả năng chịu được các tác động, lực đè nén mạnh. Sở dĩ cáp quang Multimode có thể sử dụng được trong tất cả các môi trường điều kiện khác nhau như treo, chôn cống, chôn trực tiếp cũng chính là do có 2 lớp nhựa HDPE xen kẽ ống gia cường bằng kim loại này.

Tận sâu bên trong lõi cáp quang còn được bao bọc bởi các lớp ống đệm lỏng, có sợi chống thấm tẩm dầu và các chất độn đảm bảo dây có thể truyền tải tín hiệu ở mức tốt nhất.

Dây cáp quang Multimode truyền tín hiệu có tốt không?

Song song với những ưu điểm trong cấu tạo dây cáp quang cũng thể hiện được những điểm mạnh ở công suất. Chúng được nghiên cứu và sản xuất theo các tiêu chuẩn quốc tế đạt chuẩn về tốc độ đường truyền. Nói theo phương diện kỹ thuật dây cáp quang này hoạt động ở bước sóng 780nm, 850nm chúng truyền tín hiệu bằng nhiêu tia Laser khác nhau và theo đường khúc xạ nên khoảng cách truyền dẫn của dây cáp multimode tương đối thấp so với cáp quang Singlemode, thông thường chỉ đạt tối đa tới 500m. Tuy nhiên bù lại dây cáp có tốc độ truyền dẫn rất cao chúng có thể đạt 40G với cáp OM3 và lên tới 10G với các loại cáp Multimode OM2.

Cũng bởi vậy mà loại cáp quang này phần đa chỉ thích hợp sử dụng với các ứng dụng đòi hỏi đường truyền mạnh để đảm bảo tính ổn định của tín hiệu như: Mạng LAN tốc độ cao, kết nối giữa các điểm tốc độ cao khoảng cách dưới 500m, truyền âm thanh giữa các điểm trong hệ thống hay thậm chí là sử dụng cho các hệ thống Camera giám sát hình ảnh và âm thanh rõ nét.

Cáp quang Multimode có những loại nào?

Nhằm mang tới cho quý khách hàng những sự lựa chọn, giải pháp hoàn hảo nhất trên thị trường cũng cung cấp cho thị trường rất nhiều loại cáp khác nhau cam kết đáp ứng nhu cầu sử dụng của toàn bộ khách hàng. Cáp Multimode có các loại OM2, OM3 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, 48FO chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh nhất. Sự đa dạng về sản phẩm của mang tới cho quý khách hàng nhiều hơn những sự lựa chọn thích hợp.

Hiện nay hai mẫu cáp Multimode 4FOMultimode 8FO là được ưa chuộng sử dụng rộng rãi hơn hết và đây cũng là những sản phẩm chúng tôi luôn có sẵn hàng.

Bạn có thể mua cáp quang Multimode ở đâu?

Thiết Bị Mạng chắc chắn sẽ là một đối tác, sự chọn lựa hàng đầu hiện nay. Chúng tôi đơn vị nhập khẩu và phân phối thiết bị mạng cáp quang, các giải pháp mạng cáp quang chính hãng với đầy đủ giấy tờ CO,CQ, bảo hành tới 36 tháng theo từng sản phẩm. Bên cạnh đó chúng tôi cũng hỗ trợ mang tới cho quý khách hàng những giải pháp mạng tối ưu nhất giúp quý khách hàng luôn giải quyết những khó khăn trong thi công, vận hành.

Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay nếu bạn đang cần tư vấn hỗ trợ đặt mua cáp quang Multimode.

Sản phẩm liên quan
Cáp quang AMP Multimode 4 sợi OM2

Cáp quang AMP Multimode 4 sợi OM2

Cáp quang AMP Multimode 4 sợi OM3

Cáp quang AMP Multimode 4 sợi OM3

Bài viết liên quan
Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc
Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc
Các tính năng của Switch Cisco 2960 24 ports bạn đã biết?
Các tính năng của Switch Cisco 2960 24 ports bạn đã biết?
Switch Cisco là gì?
Switch Cisco là gì?
Giấy phép phần mềm cho các thiết bị chuyển mạch Juniper dòng EX2300, EX3400 và EX4300
Giấy phép phần mềm cho các thiết bị chuyển mạch Juniper dòng EX2300, EX3400 và EX4300
Switch Cisco 9300 những đặc điểm vượt trội được ưa chuộng sử dụng
Switch Cisco 9300 những đặc điểm vượt trội được ưa chuộng sử dụng
Giải pháp kéo dài mạng Lan quang
Giải pháp kéo dài mạng Lan quang

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.