Cisco WAP581 giải pháp mới sự lựa chọn cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

Cisco WAP581 bản cập nhật mới dành cho doanh nghiệp nhỏ

Trong thời buổi phát triển như hiện nay việc sử dụng Wifi trong các môi trường công cộng, các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang trở thành xu thế được ưa chuộng và sử dụng rộng rãi. Với các tính năng nổi bật như dễ triển khai, tiện ích và linh hoạt, cung cấp các điểm truy cập kinh doanh đáng tin cậy có tính bảo mật, an toàn thông tin cao.

Vượt qua ngoài tất cả với điểm truy cập sóng vô tuyến 2 điểm truy cập không dây AC -2 của Cisco WAP581 đã thực sự là một giải pháp, sự lựa chọn không thể hoàn hảo hơn. Wireless WAP581 có gì đặc biệt hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết các đặc tính năng trong bản tin nhanh dưới đây.

Tìm hiểu về Cisco WAP581 giải pháp Wifi thế hệ mới

Đây được coi như một thiết bị cung cấp kết nối không dây Gigabit và truy cập của khách an toàn, đáng tin cậy hơn. Nó thực hiện cải thiện phạm vi phủ sóng Wifi bằng các trải nghiệm di động tốt hơn bằng công nghệ không dây mới nhất. Các điểm truy cập dễ dàng cài đặt và sự dụng cấu hình và vận hành sử dụng.

Wireless Cisco WAP581

Hình ảnh: Wireless Cisco WAP581

WAP581 thiết bị Wireless Cisco chính hãng được thiết kế tính tế hấp dẫn linh hoạt để có thể gắn cho các điểm truy cập trong bất kì môi trường vừa và nhỏ. Không chỉ vậy, để tăng cường đô tin cậy và bảo mật mạng doanh nghiệp WAP581 còn cung cấp các truy cập Peronal Endterprise giúp mã hóa tất cả các tín hiệu truyền không dây trong bảng mã hóa.

Mặt sau Cisco WAP581

Hình ảnh: Mặt sau Cisco WAP581

Cùng với đó là việc Wireless Cisco WAP581 yêu cầu xác thực RADIUS 802.1X cũng giúp phát hiện ngăn chặn hiệu quả các truy cập trái phép. Bạn cũng hoàn toàn có thể mở rộng quy mô khi tổ chức phát triển với nhiều hơn các điểm truy cập.

Đặc trưng của bộ sản phẩm Cisco WAP581

- Công nghệ không dây 802.11ac Wave 1 hiệu quả về chi phí và mang đến sự tiện lợi, linh hoạt cho người dùng với những môi trường làm việc khác nhau.

- Hệ thống các cổng Ethernet đơn PoE (802.3af) để cài đặt và cấp nguồn đơn giản, cổng bị khóa hỗ trợ truy cập an toàn cho khách hàng.

Giải pháp với Cisco WAP581

Hình ảnh: Giải pháp với Cisco WAP581

- Trình hướng dẫn cấu hình dựa trên web trực quan để triển khai và thiết lập trong vài phút

- Thiết kế máy tính để bàn với chân đế tích hợp để dễ dàng truy cập và sắp xếp

- Hỗ trợ cho Cisco FindIT Network Management có nghĩa là quản lý và kiểm soát dễ dàng

- Giới hạn bảo hành phần cứng suốt đời cho sự an tâm

Thông số kỹ thuật cớ bản của Cisco WAP581

- Radio đơn hỗ trợ cả 5 GHz và 2,4 GHz, với tốc độ lên đến 867 Mb / giây

- 2 × 2 MIMO với 2 luồng không gian trên 802.11n hoặc 1 × 1 trên 802.11ac

- QoS thông minh để ưu tiên lưu lượng mạng

- Chế độ Bridge nhóm làm việc để mở rộng mạng của bạn bằng cách kết nối không dây với mạng Ethernet thứ hai

- Được hỗ trợ thông qua AC hoặc PoE (AC adapter bao gồm)

- Điểm truy cập sóng vô tuyến 2 điểm truy cập không dây-AC của Cisco WAP581 với mạng LAN 2,5GbE

- Điểm truy cập không dây WAP WAP81 của Cisco cung cấp hiệu năng không dây nhanh, an toàn và đáng tin cậy. Mô hình WA

- Hỗ trợ công nghệ đa người dùng 4 × 4, nhiều đầu vào, nhiều đầu ra (MU-MIMO) trên đài 5 GHz và công nghệ MIMO 3 × 3 trên đài 2,4 GHz để đạt hiệu suất tối đa.

- Hỗ trợ mạng Gigabit Ethernet kép (2.5 GE và 1 GE) với Ethernet hiệu quả năng lượng và tập hợp liên kết.

- Cung cấp công cụ Phân tích phổ không dây tích hợp, phát hiện nhiễu tần số vô tuyến gần đó để khắc phục sự cố dễ dàng.

- Cung cấp một cổng bị khóa tạo điều kiện truy cập khách an toàn cao với vai trò và quyền tùy chỉnh.

- Cung cấp thiết lập điểm đơn, không yêu cầu bộ điều khiển, để triển khai dễ dàng, tiết kiệm chi phí cho nhiều điểm truy cập.

- Làm việc với nền tảng Cisco FindIT Network Management để quản lý và giám sát các Điểm truy cập Cisco 100, 300 và 500 Series của bạn.

Cisco WAP581 đem đến giải pháp hoàn hảo cải thiện hiệu suất và tăng tính thân thiện với người dùng những doanh nghiệp vừa và nhỏ. Qua những những đặc điểm trên chắc hẳn chúng ta cũng đã hiểu " tại sao các doanh nghiệp vừa và nhỏ lại cần đến Cisco WAP581 "

Qúy khách hàng có thắc mắc liên quan đến bộ sản xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo số Hotline trên Website để được tư vấn hỗ trợ và giúp đỡ.

Bên cạnh đó bạn có thể tham khảo thêm một số mẩu tin khác:

Kiến trúc mạng kỹ thuật số Cisco DNA là gì?

Tìm hiểu những đặc điểm nổi bật trên Module SFP 1GB

Module quang 1GB và Module quang 10GB có gì khác biệt?

Switch Cisco là gì? Có những tính năng gì vượt trội?

CBS350-24P-4G giải pháp hoàn hảo cho Small Business

Cisco Catalyst C9300-24T-A siêu phẩm đang HOT trên thị trường

Hướng dẫn kết nối và cài đặt PC tới Switch cơ bản

Giải pháp kéo dài mạng LAN Quang đơn giản

Hướng dẫn khởi động Switch Cisco ai cũng có thể thực hiện

Switch Layer 2 và Layer 3 khác nhau như thế nào?

Hướng dẫn sử dụng dòng lện cơ bản trên Cisco IOS

Những điều cần biết về module quang 10G BIDI SFP+

Bài viết liên quan
Router Cisco 4400 đánh giá, nhận định và chọn nhà cung cấp
Router Cisco 4400 đánh giá, nhận định và chọn nhà cung cấp
Hướng dẫn chi tiết sử dụng giao diện dòng lệnh của Cisco IOS Phần 1
Hướng dẫn chi tiết sử dụng giao diện dòng lệnh của Cisco IOS Phần 1
Tính năng bảo mật của Switch C2960-L
Tính năng bảo mật của Switch C2960-L
Các tính năng cơ bản lớp 3 có trong dòng Catalyst 2960-L
Các tính năng cơ bản lớp 3 có trong dòng Catalyst 2960-L
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Sự khác biệt giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Core switch Cisco là gì? chức năng của switch core trong hệ thống mạng
Core switch Cisco là gì? chức năng của switch core trong hệ thống mạng

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.