Tính năng bảo mật của Switch C2960-L

Tìm hiểu tính năng bảo mật của Switch C2960-L

Cisco Catalyst C2960L được biết đến là một dòng sản phẩm nổi bật với nhiều tính năng mới đem lại giải pháp mạng hoàn hảo cho doanh nghiệp đang được ưa chuộng trên thị trường. Như những dòng sản phẩm khác của Cisco C2960-L có tính bảo mật cao và hỗ trợ trên nhiều nền tảng ứng dụng. Tính năng đó như nào? Hãy cùng Thiết Bị Mạng tìm hiểu trong nội dung bài viết ngắn dưới đây.

Switch Cisco C2960-L chính hãng

Hình ảnh: Switch Cisco C2960-L chính hãng

Mời bạn tham khảo một số dòng và sản phẩm đang được sử dụng phổ biến

Cisco Catalyst 9200 Series: https://thietbimang.com/san-pham/Catalyst-9200.html
Cisco Catalyst 1000 Series: https://thietbimang.com/san-pham/Catalyst-1000.html

Click để xem thêm nhiều " Thiết bị Switch Cisco " khác.

Tính năng bảo mật của Switch C2960-L

- Thiết bị chuyển mạch Switch này hỗ trợ hình ảnh cơ sở LAN hoặc hình ảnh Lite LAN với bộ tính năng bao gồm:

- Xác thực Web — Cho phép một máy khách (client) không hỗ trợ chức năng IEEE 802.1x được xác thực bằng trình duyệt web.

- Biểu ngữ xác thực web cục bộ — Biểu ngữ tùy chỉnh hoặc tệp hình ảnh được hiển thị trên màn hình đăng nhập xác thực web.

- Xác thực IEEE 802.1x với ACL và thuộc tính Id bộ lọc RADIUS

- Quyền truy cập được bảo vệ bằng mật khẩu (truy cập chỉ đọc và ghi đọc) vào giao diện quản lý (trình quản lý thiết bị, Trợ lý mạng và CLI) để bảo vệ chống lại các thay đổi cấu hình trái phép

- Bảo mật đa cấp cho lựa chọn cấp độ bảo mật, thông báo và hành động kết quả

- Địa chỉ MAC tĩnh để đảm bảo an ninh

- Tùy chọn cổng được bảo vệ để hạn chế chuyển tiếp lưu lượng truy cập đến các cổng được chỉ định trên cùng một nút chuyển

- Tùy chọn bảo mật cổng để hạn chế và xác định địa chỉ MAC của các trạm được phép truy cập cổng

- Tùy chọn bảo mật cổng VLAN để tắt VLAN trên cổng khi xảy ra vi phạm thay vì tắt toàn bộ cổng.

- Port lão hóa an ninh để thiết lập thời gian lão hóa cho các địa chỉ an toàn trên một cổng.

- Giao thức bảo vệ bão để kiểm soát tốc độ lưu lượng giao thức đến một chuyển đổi bằng cách thả các gói vượt quá tốc độ xâm nhập được chỉ định.

- BPDU bảo vệ để tắt một cổng Port được cấu hình nhanh khi một cấu hình không hợp lệ xảy ra.

- Danh sách điều khiển truy cập IP tiêu chuẩn và mở rộng (ACL) để xác định chính sách bảo mật trong nước trên giao diện Lớp 2 (cổng ACL).

- Mở rộng các danh sách điều khiển truy cập MAC để xác định các chính sách bảo mật theo hướng gửi đến trên các giao diện Lớp 2.

- ACLs nguồn và đích dựa trên MAC để lọc lưu lượng truy cập không phải IP.

- DHCP snooping để lọc các tin nhắn DHCP không đáng tin cậy giữa các máy chủ không tin cậy và các máy chủ DHCP.

- Bảo vệ nguồn IP để hạn chế lưu lượng trên các giao diện không được định trước bằng cách lọc lưu lượng dựa trên cơ sở dữ liệu DHCP snooping và các ràng buộc nguồn IP.

- Kiểm tra ARP động để ngăn chặn các cuộc tấn công nguy hiểm trên switch bằng cách không chuyển tiếp các yêu cầu ARP không hợp lệ và các phản hồi tới các cổng khác trong cùng một VLAN.

Bảo mật thông quá xác thực cổng IEEE802.1x

- Không chỉ thế, việc xác thực dựa trên cổng IEEE 802.1x để ngăn chặn các thiết bị trái phép truy cập vào mạng. Các tính năng 802.1x được hỗ trợ:

- Xác thực đa miền (MDA) để cho phép cả thiết bị dữ liệu và thiết bị thoại, chẳng hạn như điện thoại IP (Cisco hoặc không phải Cisco), để xác thực độc lập trên cùng một cổng chuyển đổi hỗ trợ IEEE 802.1x.

- Dynamic virtual virtual LAN (VLAN) cho MDA để cho phép một VLAN thoại động trên một cổng được kích hoạt MDA.

- Phân bổ VLAN để hạn chế người dùng được xác thực 802.1x đến một VLAN được chỉ định.

- Hỗ trợ cho việc gán VLAN trên một cổng được cấu hình cho chế độ multi-auth. Máy chủ RADIUS gán VLAN cho máy chủ đầu tiên để xác thực trên cổng và các máy chủ tiếp theo sử dụng cùng một VLAN. Phân bổ VLAN thoại được hỗ trợ cho một điện thoại IP.

- Bảo mật cổng để kiểm soát quyền truy cập vào các cổng 802.1x.

- Voice VLAN cho phép điện thoại IP của Cisco truy cập VLAN thoại bất kể trạng thái được phép hoặc không được phép của cổng.

- Tăng cường phát hiện điện thoại IP để phát hiện và nhận diện một điện thoại IP của Cisco.

- Khách VLAN cung cấp dịch vụ hạn chế cho người dùng không tuân thủ 802.1x.

- Hạn chế VLAN để cung cấp các dịch vụ hạn chế cho người dùng tuân thủ 802.1x, nhưng không có thông tin xác thực để xác thực thông qua các quy trình chuẩn 802.1x.

802.1x kế toán để theo dõi việc sử dụng mạng.

- Kiểm tra sẵn sàng 802.1x để xác định mức độ sẵn sàng của các máy chủ kết thúc được kết nối trước khi định cấu hình IEEE 802.1x trên công tắc.

- Nhận biết bảo mật 802.1x bằng giọng nói chỉ áp dụng các hành động vi phạm giao thông trên VLAN mà vi phạm bảo mật xảy ra.

- Bỏ qua xác thực MAC (MAB) để ủy quyền cho khách hàng dựa trên địa chỉ MAC của máy khách.

- Kiểm soát truy nhập mạng (NAC) Lớp 2 Xác nhận 802.1x điều kiện chống vi-rút hoặc tư thế của hệ thống điểm cuối hoặc ứng dụng khách trước khi cấp quyền truy cập mạng của thiết bị.

- Hỗ trợ Cấu trúc liên kết truy cập mạng (NEAT) để thay đổi chế độ máy chủ cổng và áp dụng cấu hình cổng tiêu chuẩn trên cổng chuyển đổi trình xác thực.

- Xác thực MAC dựa trên VLAN-ID để sử dụng thông tin VLAN và địa chỉ MAC kết hợp để xác thực người dùng nhằm ngăn chặn truy cập mạng từ các VLAN trái phép.

- MAC di chuyển để cho phép máy chủ (bao gồm cả các máy chủ kết nối phía sau một điện thoại IP) để di chuyển qua các cổng trong cùng một chuyển đổi mà không có bất kỳ hạn chế nào để cho phép di chuyển. Khi di chuyển MAC, nút chuyển sẽ xử lý lại sự xuất hiện của cùng một địa chỉ MAC trên một cổng khác giống như địa chỉ MAC hoàn toàn mới.

- Hỗ trợ 3DES và AES với phiên bản 3 của Giao thức quản lý mạng đơn giản (SNMPv3). Bản phát hành này bổ sung hỗ trợ cho Chuẩn mã hóa dữ liệu ba chiều 168 bit (3DES) và các thuật toán mã hóa tiên tiến 128 bit, 192 bit và 256 bit (AES) cho SNMPv3.

- Hỗ trợ giao thức Cisco TrustSec SXP. Tính năng này không được hỗ trợ trên hình ảnh LanLite.

Hãy liên hệ với chúng tôi nếu bạn cần tư vấn và hỗ trợ nhiều hơn về bộ sản phẩm Switch Cisco C2960-L chính hãng.

Bảng sản phẩm thiết bị mạng Cisco được ưa chuộng sử dụng phổ biến nhất hiện nay

CBS250-24T-4G-EU Switch Cisco 24 10/100/1000 ports, 4 Gigabit SFP
CBS350-8P-E-2G-EU Cisco Business 350 Series 8 gigabit PoE+ ports, external power
CBS350-24T-4G-EU Cisco Business 350 Series 24x10/100/1000 ports
CBS350-24P-4G-EU Cisco 24 10/100/1000 PoE+ ports, 4 Gigabit SFP
C9200L-24T-4G-E Cisco Catalyst 9200L 24-port Data 4x1G uplink Switch, Network Essentials
C9300-24T-A Cisco Switch Catalyst 9300 24 port data only, Network Advantage
C9300L-24T-4X-E Cisco Catalyst 9300 24-port fixed uplinks data only, 4X10G uplinks, Network Essentials
C1000-24T-4G-L Cisco C1000-24T-4G-L 24 port GE, 4 port 1G SFP uplinks
C1000-24T-4X-L Cisco C1000-24T-4X-L 24x 10/100/1000 Ethernet ports, 4x 10G SFP+ uplinks
C1000FE-24T-4G-L Cisco Catalyst 1000 24x 10/100 Ethernet ports, 2x 1G SFP and RJ-45 combo uplinks
Bài viết liên quan
Cáp quang là gì? Phân biệt cáp quang Singlemode Multimode và lựa chọn
Cáp quang là gì? Phân biệt cáp quang Singlemode Multimode và lựa chọn
Tìm hiểu switch cisco 10Gb, phân biệt và lựa chọn hợp lý cho hệ thống mạng
Tìm hiểu switch cisco 10Gb, phân biệt và lựa chọn hợp lý cho hệ thống mạng
Đọc đèn led kết nối của switch cisco catalyst 2960X, 2960L
Đọc đèn led kết nối của switch cisco catalyst 2960X, 2960L
Cisco Catalyst 9200, 9200L những nhận định khách quan
Cisco Catalyst 9200, 9200L những nhận định khách quan
Switch Cisco là gì?
Switch Cisco là gì?
Switch Cisco Catalyst 2960 Plus tại sao vẫn được ưu chuộng xuất 15 năm qua?
Switch Cisco Catalyst 2960 Plus tại sao vẫn được ưu chuộng xuất 15 năm qua?

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.