Tất cả những thông tin hữu ích về dây nhảy quang

Dây nhảy quang những thông tin hữu ích

Được biết đến như một loại cáp chuyển đổi tín hiệu Dây nhảy quang đã trở thành thiết bị không thể thiếu để vận hành chuyển đổi tín hiệu quang điện trong các hệ thống mạng cáp quang hiện nay. Ở trong nội dung dưới đây Thiết Bị Mạng sẽ cùng quý khách hàng đi tìm hiểu chi tiết các thông số của Dây nhảy quang và cùng với đó là các công dụng, đặc điểm chủa chúng.

Dây nhảy quang là gì?

Hiểu một cách đơn giản Dây nhảy quang là một đoạn dây có kết cấu tương tự với dây cáp quang, chúng được đúc sẵn các đầu nối (SC, LC, FC, ST…) để kết nối các thiết bị đầu cuối khác nhau lại với nhau. Fiber-optic patch cord cũng là một cái tên khác được nhiều khách hàng dùng để gọi loại dây này.

Tùy vào từng tiêu chuẩn mà tốc độ truyền tải tín hiệu của Dây nhảy quang có thể lên tới 40Gb hoặc hơn thế. Chiều dài của dây thường phổ biến chỉ ở khoảng từ 3m – 10m. Hiện nay trên thị trường có nhiều đơn vị cung cấp Dây nhảy quang khác nhau và ở đây Thiết Bị Mạng sẽ cùng các bạn xem chi tiết Dây nhảy quang của.

Dây nhảy quang LC LC Single mode giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang LC LC Single mode giá rẻ

Đặc điểm nổi bật của dây nhảy quang

Dây nhảy quang là một thương hiệu nổi tiếng tới từ Mỹ được nhập khẩu và phân phối bởi một số đơn vị uy tín tại Việt Nam. Dây có cấu tạo nhiều lớp trong đó nổi bật hơn hết vẫn là lớp vỏ bọc làm từ chất liệu nhưa LSZH có bổ sung thêm thành phần là các chất chống cháy giúp dây dẻo dai bền chắc có thể chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài và cũng an toàn sử dụng với các môi trường có khả năng cháy nổ cao.

Có công dụng truyền tải tín hiệu quang nên phần lõi của dây cũng được làm từ sợi thủy tinh và được phân thành 2 dạng. Với Dây nhảy quang Single mode đường kính lõi là 50um và với dây nhảy Multimode là 62um. Ở 2 đầu của dây là các đầu nối được đúc liền rất chắc chắn và có kèm thêm 1 tem sản phẩm, trên dây có in nổi các thông tin chính về sản phẩm.

Dây nhảy quang SC LC Single mode giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang SC LC Single mode giá rẻ

Mời bạn tham khảo một số những sản phẩm quang khác kết nối trực tiếp với Dây nhảy quang

Hộp phối quang, Dây cáp quang, Cáp quang Multimode, Module SFP, Converter quang,Phụ kiện quang

Dây nhảy quang có mấy loại?

thương hiệu uy tín hàng đầu không chỉ ở Việt Nam mà còn trên rất nhiều các quốc gia khác nhau. Dây nhảy của hãng được sản xuất đáp ứng tiêu chuẩn của tất cả các hệ thống mạng cáp quang khác nhau.

Tuy nhiên, về cơ bản vẫn có 3 loại chính bao gồm Dây nhảy quang Single mode, Dây nhảy quang multimode và Dây nhảy quang multimode om3. Có đôi chút khác biệt một chút so với các loại dây khác ở điểm dây Multimode OM2 có màu tím mực chứ không phải màu cam như của các hãng khác.

Ngoài ra các đặc điểm khác cũng tương tự giống với các thương hiệu khác trên thị trường như là chiều dài quy chuẩn 3m, 5m, 10m, 15m…hay các loại đầu nối đơn và đôi (dây Simplex và dây Duplex), đầu nối SC, LC, FC, ST đan xen.

Dây nhảy quang MPO

Hình ảnh: Dây nhảy quang MPO tốc độ cao đang được ưa chuộng

Có thể mua dây nhảy quang ở đâu?

Mới vào thị trường Việt Nam bắt đầu từ đầu năm 2019 nhưng tới thời điểm hiện tại đã nhanh chóng nhận được sự tin cậy từ phía khách hàng bởi chất lượng cũng như giá thành. Sản phẩm hiện đang được phân phối bởi 2 đơn vị cung cấp thiết bị, giải pháp quang uy tín hàng đầu là Thiết Bị Mạng và Hợp Nhất Group, được bao Test và bảo hành dài hạn.

Đặc biệt hơn khi bạn không chỉ được mua dây với giá thấp mà còn được tư vấn hỗ trợ giải pháp tối ưu hóa nhất cho doanh nghiệp. Dây nhảy quang mang tới giá trị đích thực cho quý khách hàng với những sự khác biệt, ưu điểm vượt trội với phần còn lại trên thị trường.

Hãy liên hệ với chúng tôi để được hỗ trợ mua hàng nhanh nhất với giá thành tốt nhất nhé.

Bài viết liên quan
Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc
Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc
Converter quang có gì nổi bật?
Converter quang có gì nổi bật?
Tìm hiểu nguyên lý hoạt động và cách sử dụng converter quang đúng cách
Tìm hiểu nguyên lý hoạt động và cách sử dụng converter quang đúng cách
Tìm hiểu về bộ chuyển mạch Switch Cisco 2960-L
Tìm hiểu về bộ chuyển mạch Switch Cisco 2960-L
Cisco WAP581 giải pháp mới sự lựa chọn cho doanh nghiệp vừa và nhỏ
Cisco WAP581 giải pháp mới sự lựa chọn cho doanh nghiệp vừa và nhỏ
Tìm hiểu về tường Lửa Cisco FPR1010, FPR2110, FPR2120, FPR2130, và FPR2140
Tìm hiểu về tường Lửa Cisco FPR1010, FPR2110, FPR2120, FPR2130, và FPR2140

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.