Các ký hiệu trên mã sản phẩm Cisco Catalyst C1000 nói lên điều gì

Cisco Catalyst C1000 là một dòng sản phẩm switch Ethernet được thiết kế cho mạng doanh nghiệp nhỏ và vừa. Dòng sản phẩm này cung cấp các tính năng chất lượng và hiệu suất cao, mang lại sự linh hoạt và tin cậy trong việc xây dựng và quản lý mạng.

Cisco Catalyst 1000 Series là một dòng sản phẩm switch mới của Cisco được giới thiệu như là một sự thay thế cho Cisco Catalyst 2960-L và 2960 Plus. Cisco Catalyst 1000 Series không phải là một phiên bản trực tiếp của Cisco Catalyst 2960L và 2960 Plus, nó được coi là sự thay thế tương đối cho các dòng sản phẩm này với các tính năng và khả năng quản lý tương tự và các cải tiến bổ sung.

Cisco Catalyst 1000 Series là một dòng sản phẩm switch mới của Cisco được giới thiệu thay thế cho Cisco Catalyst 2960-L và 2960 Plus

Khi chúng ta xem trên Datasheet thấy các mã như: Cisco C1000FE-48P-4G-L, C1000FE-48T-4G-L, C1000FE-24P-4G-L, C1000FE-24T-4G-L, C1000-48FP-4X-L, C1000-48P-4X-L, C1000-48T-4X-L, C1000-24FP-4X-L, C1000-24P-4X-L, C1000-24T-4X-L, C1000-48FP-4G-L, C1000-48P-4G-L, C1000-48T-4G-L, C1000-24FP-4G-L, C1000-24P-4G-L, C1000-24T-4G-L, C1000-16FP-2G-L, C1000-16P-E-2G-L, C1000-16P-2G-L, C1000-16T-E-2G-L, C1000-16T-2G-L, C1000-8FP-E-2G-L, C1000-8FP-2G-L, C1000-8P-E-2G-L, C1000-8P-2G-L, C1000-8T-E-2G-L, C1000-8T-2G-L

Cisco Catalyst 1000 Series 8, 16, 24, 48 Port

Nhìn qua thấy các ký hiệu trên mã sản phẩm như: FE, 24T, 24P, 24FP, 4G, 4X, 2G, 2X, L....

Các ký hiệu trên mã sản phẩm Cisco Catalyst C1000 thường được sử dụng để đưa ra thông tin về các tính năng và khả năng của switch. Dưới đây là một phân tích chi tiết về các ký hiệu thường gặp trong mã sản phẩm Cisco Catalyst C1000:

Spec sản phẩm Cisco Catalyst 1000 series

Spec sản phẩm Cisco Catalyst 1000 series

FE: Ký hiệu "FE" đại diện cho Fast Ethernet, tức là tốc độ kết nối 100 Mbps trên cổng Ethernet. Ví dụ: C1000FE-24T có 24 cổng Fast Ethernet.

24T: Ký hiệu "24T" chỉ ra rằng switch có 24 cổng Ethernet thông thường (10/100/1000BASE-T), không hỗ trợ tính năng PoE.

24P: Ký hiệu "24P" chỉ ra rằng switch có 24 cổng Ethernet hỗ trợ tính năng PoE (Power over Ethernet), cho phép cung cấp nguồn điện qua cáp Ethernet cho các thiết bị như điện thoại IP, camera IP hoặc access point.

24FP: Ký hiệu "24FP" chỉ ra rằng switch có 24 cổng Ethernet hỗ trợ tính năng PoE và cung cấp nguồn điện mạnh hơn so với ký hiệu "24P" (ví dụ, PoE+ hoặc PoE++), để hỗ trợ các thiết bị tiêu thụ nhiều năng lượng hơn.

4G: Ký hiệu "4G" đại diện cho 4 cổng uplink Gigabit Ethernet (Gigabit Ethernet Uplink Ports) trên switch. Đây là các cổng dùng để kết nối với mạng uplink hoặc các thiết bị mạng khác.

4X: Ký hiệu "4X" đại diện cho 4 cổng uplink 10 Gigabit Ethernet trên switch. Đây là các cổng kết nối mạng uplink với tốc độ 10 Gigabit Ethernet.

2G: Ký hiệu "2G" đại diện cho 2 cổng uplink Gigabit Ethernet.

2X: Ký hiệu "2X" đại diện cho 2 cổng uplink 10 Gigabit Ethernet.

L: Ký hiệu "L" thường chỉ ra phiên bản của switch, ví dụ: C1000-24T-4G-L. Nó không mang ý nghĩa cụ thể khác.

Kho Cisco Catalyst 1000 tại Thietbimang.com

Kho Cisco Catalyst 1000

Tóm lại, các ký hiệu trên Cisco Catalyst C1000 cho biết về tốc độ kết nối, số lượng cổng, tính năng PoE, số lượng cổng uplink và các phiên bản khác của switch. Các ký hiệu này giúp người dùng lựa chọn switch phù hợp với nhu cầu và yêu cầu mạng của họ.

Sản phẩm liên quan
C1000-24T-4G-L

C1000-24T-4G-L

C1000-48T-4G-L

C1000-48T-4G-L

C1000-24T-4X-L

C1000-24T-4X-L

C1000FE-24T-4G-L

C1000FE-24T-4G-L

Bài viết liên quan
PAN-OS hệ điều hành tường lửa thế hệ tiếp theo của Palo Alto Networks
PAN-OS hệ điều hành tường lửa thế hệ tiếp theo của Palo Alto Networks
Vì sao nên sử dụng Switch Cisco C2960 Plus?
Vì sao nên sử dụng Switch Cisco C2960 Plus?
Tổng hợp những điều cần biết về hộp phối quang
Tổng hợp những điều cần biết về hộp phối quang
Tìm hiểu về Bộ định tuyến Router Cisco 2900 Series
Tìm hiểu về Bộ định tuyến Router Cisco 2900 Series
Cấu hình IP Unicast với Switch Cisco C2960-L
Cấu hình IP Unicast với Switch Cisco C2960-L
Dây nhảy quang có những loại nào, sử dụng ra sao?
Dây nhảy quang có những loại nào, sử dụng ra sao?

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.