Adapter quang SC/APC

Adapter quang SC/APC, đầu nối suy hao quang phân phối bởi THIẾT BỊ MẠNG ®
Adapter SC APC, adapter SC, đầu nối quang, Adapter quang, đầu nối quang sc

Adapter quang SC/APC

Adapter quang SC/APC Chính hãng Sản phẩm chính hãng ®
  • Bảng thông số sản phẩm:
  • Dòng sản phẩm: Phụ kiện quang
  • Hãng sản xuất: Chính hãng
  • Nhà cung cấp: Thiết Bị Mạng
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
Để có giá ưu đãi tốt nhất, quý khách vui lòng gửi Email!
  • Đổi trả linh hoạt trong vòng 7 ngày
  • Bảo hành chính hãng trên toàn quốc
  • Sản phẩm mới 100% nguyên seal
  • Giao hàng toàn quốc các ngày trong tuần
HỖ TRỢ BÁO GIÁ 24/7 - LIÊN HỆ VỚI THIẾT BỊ MẠNG ĐỂ CÓ BÁO GIÁ TỐT NHẤT TẠI THỜI ĐIỂM (HOTLINE / SMS / ZALO / EMAIL)

Adapter quang SC/APC, đầu nối suy hao quang

Adapter quang hay vẫn được gọi với cái tên đầu nối quang, đầu nối suy hao quang là một trong những phụ kiện quang không thể thiếu trong các hệ thống mạng viễn thông hiện nay. Adapter được dùng để kết nối và truyền tín hiệu đến nhiều thiết bị khác. Hãy tìm hiểu chi tiết hơn về sản phẩm này trong nội dung ngắn bên dưới đây nhé!

Adapter quang SC/APC có điểm gì nổi bật?

Đầu nối quang được vốn đươc đông đảo khách hàng ưa chuộng sử dụng bởi những điểm vượt trội ở chất lượng. Nhìn vào diện mạo bên ngoài có thể dễ dàng nhận thấy không có sư khác biệt quá nhiều so với các thương hiệu khác trên thị trường. Khi mà các góc cạnh và bô phận đều được thiết kế tỉ mỉ, chi tiết hoàn hảo có tính thẩm mỹ cao.

Hình ảnh: Adapter SC / APC

Hình ảnh: Adapter SC / APC

Loại phụ kiện kết nối quang này được làm từ nhiều chất liệu khác nhau trong đó phần vỏ bọc chủ yếu được làm từ nhựa có tính đàn hồi cao, màu xanh lục dễ dàng nhận biết và cũng có thể chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài.

Trong Adapter là đầu nối quang - tiếp xúc quang có đầu nối bằng xứ và góc tiếp xúc dạng vát cạnh giúp tốc độ truyền dẫn tốt hơn so với chuẩn SC/APC. Ngoài ra, SC/APC là dạng Adapter được thiết kế theo chuẩn G-PON nên được dùng chủ yếu để kết nối mạng giữa các khu vực, thành phố với tốc độ cao.

Hình ảnh: Adapter SC/ APC màu xanh lục

Hình ảnh: Adapter SC/ APC màu xanh lục

Phân biệt Adapter SC/APC và SC/UPC như nào?

Trên thị trường hiện đang có 2 loại Adapter chính như nêu ở trên mỗi loại đều có những đặc điểm và được sử dụng trong những mục đích khác nhau. Để phân biệt 2 loại Adapter quang này chúng ta sẽ dựa trên 2 ý chính đó là thiết kế bên ngoài và khoảng cách, ứng dụng thực tiễn.

Sự khác biệt trong thiết kế

Adapter quang SC / APC và SC / UPC có kích thước cũng như cấu trúc tương đối là giống nhau và chúng thực sự chỉ khác một chút là ở màu sắc bên ngoài. Adapter SC/APC có màu xanh lục và SC / UPC có màu xanh nước biển, bạn có thể dựa vào đặc điểm này để phân biệt chúng khi lựa chọn sử dụng.

Sự khác biệt trong khoảng cách, ứng dụng mạng

Hệ thống mạng sử dụng phổ biến hiện nay thường có tốc độ 1Gb với các chuẩn Singlemode, bởi vậy SC / UPC sẽ là lựa chọn thích hợp nếu bạn cũng có nhu cầu, mục đích tương tự.

SC / APC được thiết kế theo tiêu chuẩn mạng G-PON (mạng diện rộng) nên có tốc độ truyền tải cao hơn, thích hợp với các không gian kết nối mạng khu vực, kết nối các thành phố, tòa nhà.

Adapter SC / APC chuẩn G-PON

Hình ảnh: Adapter SC / APC chuẩn G-PON

Trên thực tế bạn cũng chỉ cần xác định mục đích sử dụng của hệ thống là đã có thể dễ dàng lựa chọn được loại đầu nối thích hợp.

Adapter SC / APC sử dụng với thiết bị nào?

Loại thiết bị này thường được lắp đặt sử dụng trong hộp phối quang ODF và dùng để kết nối giữa dây hàn quang với dây nhảy quang để từ đó truyền tín hiệu quang qua các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang điện đầu cuối chuyển đổi thành tín hiệu dạng đồng.

Adapter sử dụng trong ODF quang

Hình ảnh: Adapter sử dụng trong ODF quang

Mua đầu nối quang SC / APC ở đâu?

Nói đến thiết bị mạng, đặc biệt là không thể không nhắc tới Thiết Bị Mạng, đơn vị phân phối thiết bị mạng uy tín trên thị trường với chất lượng tốt và giá thành cạnh tranh.

Không chỉ cung cấp thiết bị chúng tôi còn hỗ trợ tư vấn, triển khai hệ thống mạng quang cho quý khách hàng , tối ưu hóa các giải pháp và chi phí sử dụng. Hãy truy cập Website của chúng tôi để tìm hiểu thêm về sản phẩm, liên hệ với chúng tôi để được hỗ trợ ngay hôm nay nhé!

Downloads datasheets specs sản phẩm

Adapter quang SC/APC Data Sheets

Giao sản phẩm Adapter quang SC/APC toàn quốc tất cả các ngày trong tuần

Sản phẩm khác dòng Phụ kiện quang

Khay hàn quang

Khay hàn quang

Đầu nối nhanh Fasconector

Đầu nối nhanh Fasconector

Bút soi quang

Bút soi quang

Adapter LC/UPC

Adapter LC/UPC

Dây hàn cáp quang

Dây hàn cáp quang

Măng Xông quang

Măng Xông quang

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận về sản phẩm "Adapter quang SC/APC")

Phân phối Adapter quang SC/APC chính hãng

Những câu hỏi thường gặp khi mua hàng

✓ Trả lời: Thiết Bị Mạng nhà phân phối thiết bị mạng Phụ kiện quang Adapter quang SC/APC chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Sản phẩm Phụ kiện quang Adapter quang SC/APC được phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ cho dự án. Thiết Bị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Thiết Bị Mạng cam kết hoàn tiền 500 lần nếu phát hiện sản phẩm Adapter quang SC/APC kém chất lượng.
✓ Trả lời: Sản phẩm Adapter quang SC/APC do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
báo giá Adapter quang SC/APC chính hãng
Datasheet catalogue Adapter quang SC/APC

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Giao hàng Adapter quang SC/APC tận nơi
Mua Adapter quang SC/APC từ THIETBIMANG.COM để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng.

THIẾT BỊ MẠNG CHÍNH HÃNG

188 Phố Yên Bình, P. Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
Tel: 0522 388 688 - Email: info@thietbimang.com

Adapter quang SC/APC tại Hà Nội

THIẾT BỊ MẠNG HỒ CHÍ MINH

2/1/14 Đường 10, Phường 9, Gò Vấp, HCMC
Tel: 0568 388 688 - Email: info@thietbimang.com

Adapter quang SC/APC tại Hồ Chí Minh
Báo chí nói về Thiết Bị Mạng - thietbimang.com