Đánh giá Cisco C1000-24T-4G-L 24 cổng Gigabit Ethernet và 4 cổng SFP

Cisco C1000-24T-4G-L là một switch Ethernet giácả phải chăng, được thiết kế để cung cấp hiệu suất và tính năng cao cho các mạng nhỏ. Switch có thể được sử dụng cho văn phòng, nhà ở hoặc doanh nghiệp nhỏ.

Tính năng sản phẩm C1000-24T-4G-L

C1000-24T-4G-L là một switch Ethernet với thiết kế nhỏ gọn và hiện đại, với các cổng được bố trí hợp lý trên mặt trước của thiết bị. Nó có thể được cài đặt trên giá đỡ hoặc trên bàn để tiết kiệm không gian.

Switch này cung cấp 24 cổng 10/100/1000 Gigabit Ethernet và 4 cổng SFP cho kết nối 10 Gigabit Ethernet. Điều này cho phép bạn có tốc độ truyền dữ liệu cao và khả năng kết nối nhiều thiết bị trong mạng.

C1000-24T-4G-L được trang bị các tính năng bảo mật tiêu chuẩn, bao gồm port security, DHCP snooping và Dynamic ARP Inspection. Các tính năng này giúp giảm thiểu rủi ro an ninh mạng và bảo vệ dữ liệu quan trọng của bạn.

Ngoài ra, switch này còn hỗ trợ Cisco Smart Troubleshooting cho phép bạn dễ dàng chẩn đoán và khắc phục sự cố mạng. Nó cũng có khả năng quản lý thông qua giao diện web hoặc CLI, giúp bạn có thể quản lý switch một cách dễ dàng và linh hoạt hơn.

C1000-24T-4G-L có kích thước 17,48 x 9,45 x 1,73 inch và trọng lượng chỉ 5,79 lbs (khoảng 2,6 kg)

Thông số kỹ thuật C1000-24T-4G-L được trang bị những thông số kỹ thuật sau:

  • Số cổng Ethernet: 24 cổng 10/100/1000 Gigabit Ethernet
  • Số cổng SFP: 4 cổng 10 Gigabit Ethernet
  • Kích thước: 17,48 x 9,45 x 1,73 inch
  • Trọng lượng: 5,79 lbs
  • Hệ điều hành: Cisco IOS
  • Bảo hành: 1 năm

Với thiết kế nhỏ gọn, C1000-24T-4G-L có kích thước 17,48 x 9,45 x 1,73 inch và trọng lượng chỉ 5,79 lbs (khoảng 2,6 kg). Điều này cho phép bạn dễ dàng vận chuyển và cài đặt switch trong các không gian hạn chế.

Switch được trang bị hệ điều hành Cisco IOS, cung cấp tính ổn định và độ tin cậy cao cho switch. Bảo hành của switch là 3 năm, cho phép bạn yên tâm sử dụng trong thời gian dài và có được sự hỗ trợ từ nhà sản xuất.

Các tính năng nổi bật C1000-24T-4G-L được trang bị các tính năng sau đây:

Tốc độ Ethernet lên đến 10 Gigabit

Với 4 cổng SFP cho kết nối 10 Gigabit Ethernet, switch này cho phép bạn có tốc độ truyền dữ liệu rất cao. Điều này rất hữu ích khi bạn cần truyền dữ liệu lớn hoặc kết nối với các thiết bị mạng khác trong cùng mạng LAN.

24 cổng 10/100/1000 Gigabit Ethernet

C1000-24T-4G-L cung cấp 24 cổng Ethernet với tốc độ10/100/1000 Gigabit Ethernet, cho phép bạn kết nối nhiều thiết bị trong mạng với tốc độ truyền dữ liệu cao. Điều này rất hữu ích khi bạn cần kết nối nhiều máy tính hoặc thiết bị mạng khác nhau để hoàn thành các nhiệm vụ kinh doanh.

Bảo mật tiêu chuẩn

C1000-24T-4G-L được trang bị các tính năng bảo mật tiêu chuẩn, giúp bảo vệ mạng của bạn và dữ liệu quan trọng khỏi các tấn công mạng. Các tính năng bao gồm port security, DHCP snooping và Dynamic ARP Inspection.

Hỗ trợ Cisco Smart Troubleshooting

Có khả năng chẩn đoán và khắc phục sự cố mạng là một tính năng quan trọng của switch mạng. Với Cisco Smart Troubleshooting, bạn có thể dễ dàng tìm ra nguyên nhân của sự cố và giải quyết nó nhanh chóng.

Quản lý thông qua giao diện web hoặc CLI

C1000-24T-4G-L có thể được quản lý thông qua giao diện web hoặc CLI, giúp bạn có thể quản lý switch một cách dễ dàng và linh hoạt hơn. Giao diện web cung cấp một cách dễ dàng để cấu hình và quản lý switch, trong khi CLI cho phép bạn có nhiều quyền kiểm soát hơn.

C1000-24T-4G-L được trang bị tính năng bảo mật tiêu chuẩn, giúp bảo vệ mạng của bạn khỏi các tấn công mạng.

Ưu điểm

Các ưu điểm của C1000-24T-4G-L bao gồm:

Giá cả phải chăng

Với giá cả phải chăng, switch này là một lựa chọn tốt cho các doanh nghiệp nhỏ hoặc cá nhân muốn xây dựng mạng LAN đơn giản.

Hiệu suất cao

Với tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10 Gigabit và số lượng cổng Ethernet lớn, switch này cung cấp hiệu suất cao cho mạng của bạn.

Khả năng mở rộng

Switch có khả năng mở rộng, cho phép bạn thêm thiết bị vào mạng của mình khi cần thiết.

Tính bảo mật

C1000-24T-4G-L được trang bị tính năng bảo mật tiêu chuẩn, giúp bảo vệ mạng của bạn khỏi các tấn công mạng.

Dễ quản lý

Với khả năng quản lý thông qua giao diện web hoặc CLI, switch này rất dễ quản lý và linh hoạt.

Nhược điểm

Các nhược điểm của C1000-24T-4G-L bao gồm:

Không có tính năng PoE

Switch không được trang bị tính năng Power over Ethernet (PoE), vì vậy bạn cần có một nguồn cấp điện riêng cho các thiết bị mạng.

Không có tính năng stacking

C1000-24T-4G-L không có tính năng stacking, vì vậy bạn không thể kết nối nhiều switch lại với nhau để tạo thành một mạng lớn hơn.

Cisco C1000-24T-4G-L là một switch Ethernet giá cả phải chăng và có tính năng cao, phù hợp cho các mạng nhỏ

Đánh giá chung

Cisco C1000-24T-4G-L là một switch Ethernet giá cả phải chăng và có tính năng cao, phù hợp cho các mạng nhỏ. Nó cung cấp hiệu suất và khả năng mở rộng cần thiết cho cácmạng nhỏ và có tính bảo mật tốt để bảo vệ dữ liệu quan trọng của bạn. Việc hỗ trợ Cisco Smart Troubleshooting cũng giúp bạn dễ dàng chẩn đoán và khắc phục sự cố nhanh chóng.

Tuy nhiên, C1000-24T-4G-L không có tính năng PoE và stacking, điều này có thể là nhược điểm đối với những người muốn sử dụng switch cho các mục đích cụ thể.

Tổng thể, nếu bạn đang tìm kiếm một switch Ethernet giá cả phải chăng và đáng tin cậy cho mạng nhỏ của mình, thì Cisco C1000-24T-4G-L là một lựa chọn tốt.

Sản phẩm liên quan
C1000-24T-4G-L

C1000-24T-4G-L

C1000-24P-4G-L

C1000-24P-4G-L

C1000-48T-4G-L

C1000-48T-4G-L

C1000-24T-4X-L

C1000-24T-4X-L

Bài viết liên quan
Cisco Catalyst 9200 Series, Bảo mật toàn diện cho thị trường trung cấp
Cisco Catalyst 9200 Series, Bảo mật toàn diện cho thị trường trung cấp
Bảng giá cáp quang Commscope AMP mới nhất
Bảng giá cáp quang Commscope AMP mới nhất
Quản lý trên đám mây cho các doanh nghiệp bằng thiết bị SD-LAN và CPE của Juniper Networks
Quản lý trên đám mây cho các doanh nghiệp bằng thiết bị SD-LAN và CPE của Juniper Networks
Thiết Bị Mạng phân phối switch Cisco catalyst 2960L chính hãng tại Sài Gòn
Thiết Bị Mạng phân phối switch Cisco catalyst 2960L chính hãng tại Sài Gòn
Sử dụng converter quang như nào tốt nhất?
Sử dụng converter quang như nào tốt nhất?
Switch Cisco 3850 và Switch 3650 nên dùng loại nào?
Switch Cisco 3850 và Switch 3650 nên dùng loại nào?

Thiết Bị Mạng phân phối Thiết Bị Mạng chính hãng
Tại sao bạn nên mua hàng từ THIETBIMANG.COM ?
Thietbimang.com nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ từ hãng tại Viêt Nam cấp. Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về sản phẩm Thiết bị mạng Cisco, Juniper, Thiết bị quang chính hãng
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL NHẬN BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Thiết bị mạng giao hàng vận chuyển tận nơi
Dây nhảy quang Single mode OS2, multimode OM2, OM3, OM4 chất lượng giá tốt
Dây cáp quang OM2 OM3 OM4 Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện chất lượng tốt, bảo hành 24 tháng
Thiết bị mạng Cisco - Phân phối Cisco chính hãng, giá tốt uy tín chuyên nghiệp
Phân phối Juniper - thiết bị mạng Juniper network chính hãng
Phân phối Router Cisco ISR4221 ISR4321 ISR4331 ISR4351 ISR4431 ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá tốt
Để tránh mua phải sản phẩm thiết bị mạng kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm tại nhà phân phối chính hãng uy tín, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.
download datasheet catalogue tài liệu từ hãng

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan... Thiết Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Thiết Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Thiết Thị Mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Thiết Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.